2017 Primary Selection Results 初選名單公佈

🎉 初選|รอบคัดเลือก|Sơ tuyển|Preliminary|Babak penyisihan 🎉

 初選名單以投稿時間排序,不代表作品入圍名次。
 得獎名單公告:八月21日

 รอบคัดเลือก 泰文初選|2篇

新生命和火坑 รอบคัดเลือก / Anan mr Srilawut
山上追夢人 หนุ่มดอยล่าฝัน / Chiraphatmon

 รายชื่อที่ผ่านการคัดเลือกรอบแรกเรียงตามลำดับเวลาที่ส่ง
 ประกาศรายชื่อผู้ได้รับรางวัล:8/21


 Sơ tuyển 越南文初選|9篇

雨的氣味 Mùi của mưa / Đặng Hà 鄧安芷
寄給我自己的信 Bức thư gửi cho chính tôi / W Mỹ Na
和媽媽說,那些我未曾提起的事 KỂ MẸ NGHE, NHỮNG ĐIỀU CON CHƯA NÓI. / fanfan2901
紅背包和蕃薯形島嶼上的感覺片塊 Ba Lô Đỏ và những mảnh cảm xúc trên hòn đảo hình củ khoai / Đông Phương Lê Chung
輪椅 Chiếc Xe Lăn / Vi Thị Tuyết
兒時的河川 Dòng sông thơ ấu / Thúy Lan
母親 Mẹ ơi! / Gió Mùa Hạ
越南琴,台灣心 Giọt đàn Việt Nam – Tấm lòng Đài Loan / Lục Phạm Quỳnh Nhi
鏡頭前的故事 Chuyện kể trước ống kính / Hoàng Oanh

 Thứ tự bài dự thi vào vòng sơ tuyển không phải là thứ tụ xếp hạng, mà chỉ căn cứ theo thời gian gửi bài.
 Công bố danh sách tác phẩm dự thi đoạt giải:8/21


 Preliminary 菲律賓文初選|12篇

悲劇的命運 Trahedya ng Buhay / 盧昱慈
希望,夢想和成功 Pag-asa, Pangarap, at Tagumpay / John Paul Sipin De Guzman
我在台灣冒險奮鬥的生活 Ang pakikipagsapalaran ko dito sa bansang Taiwan / Alliyah
出國 Abroad / Janice Lopez
波濤洶湧 Ang Dagat Kung Minsan Maalon / Athena
塞車:在菲律賓生活的乘客們 Trapik (buhay pasahero sa bansang Pilipinas) / Knezzar Lactaoen
窮人的呼聲 Panaghoy Ng Maralita / Joseph Christian P. Aranas
台灣和我的家庭 Taiwan at ang aking Pamilya / 米玲達
菲律賓或台灣?Pilipinas o Taiwan? / Chang, Rebecca Guevarra
海外勞工 BANYAGANG MANGGAGAWA / Aling
淹沒的願望再有希望 Muling Nabuhay Ang Nakabaong Pangarap / ILYN PIKITPIKIT
永遠記在我腦海裡 Kailan man,hindi sila mabubura sa aming kamalayan! / Marcelo F. Gado

Ang listahan ng pangalan ay nakaayos ayon sa panahon ng pagsubmite ng kalahok, at hindi kumakatawan sa resulta at pag-antas ng pagsusuri.
 Pagpapahayag ng mga Pangalan ng Nagkamit ng Gantimpala:Agosto 21


 Babak penyisihan 印尼文初選|16篇

福爾摩沙的災難 Katastrofa Formosa / Kaka Claerny
戒指和鑽石 Cincin dan berlian / Fin
斐的寧靜眼神 Tatapan Teduh Mata Fei / Yoan Chandra
來自鐵柵欄後的思念信 Surat Rindu dari Balik Jeruji / Tania Roos
回家的路 Jalan Pulang / Tsalatsa Anna
代步機 Kaki Pengganti / Riris Sirius
紅色 MERAH / Etty Diallova
一碗麵,給阿三 Semangkuk Mie untuk Asan / Solikhah
上帝的畫像 MELUKIS WAJAH TUHAN / Tetsuyaeni
偷竊 MENCURI / Sri Retno Yulianti
堅持 PENDIRIAN / Irnelya Sari
為了孩子而堅持 AKU BERTAHAN HIDUP KARENA ANAKKU / 李愛珍
珠和龍舟 Chau dan Perahu Naga / Safitrie Sadik
一碗紅彈珠裡的思念 Rindu di Semangkuk Sup Kelereng Merah / Rahayu wulansari
郵差和寄給媽媽的信 Tukang Pos & Surat Kecil Untuk Ibu / Aiyu Nara Saputro
兩個寶貝 DUA BELAHAN JIWA / ERIN CIPTA

 Daftar nominasi diurut berdasar pada waktu penyerahan hasil karya, bukan berdasarkan penilaian juri.
 Pengumuman nama pemenang:8/21

發表迴響

你的電子郵件位址並不會被公開。 必要欄位標記為 *